shafi_game

Editan ya amsa da cewa: Shin zai iya zama matsalar alkalami gwaji?

Akwai hanyoyi guda uku don gano ko ruwan tabarau mai toshe haske na blue yana da aikin toshe hasken shuɗi:

(1) Hanyar gwaji na spectrophotometer.Wannan hanya ce ta dakin gwaje-gwaje, kayan aiki suna da tsada, nauyi, ba sauƙin ɗauka ba, amma bayanan daidai ne, isa, ƙididdigewa.Ba zai yuwu ga shagunan sayar da kayayyaki gabaɗaya su ɗauki wannan hanyar ba, amma madadin ita ce amfani da mitar Blue Light mai ɗaukar hoto wanda Shenyang Shangshan Medical Instrument Co., LTD., ke samarwa, wanda zai iya auna watsa hasken UV da shuɗi.Wannan hanya ita ce matsakaiciyar ma'auni mai tsayi mai tsayi, wanda zai iya auna ƙimar haske mai launin shuɗi, amma babu ƙimar gwajin da aka raba tsawon zango.

(2) Gwaji da alkalami mai toshe haske mai shuɗi akan kasuwa.Wannan hanya tana da ƙarancin farashi, gwaji mai dacewa, kuma ana iya amfani da ita don nunin tasha, amma tana da matsaloli guda uku masu zuwa: Na farko, hasken shuɗi da alƙalamin haske mai shuɗi ke fitarwa akan kasuwa kusan 405nm, bandwidth ɗin kusan 10nm ne.Blue violet haske.Dangantakar da magana, wannan madogaran haske na tsawon ya fi sauƙi a samu.Madogarar haske mai shuɗi mai tsayin tsakiya na 430nm yana buƙatar tacewa ta musamman, kuma farashin alkalami zai hauhawa.Na biyu, gwajin ma'auni guda ɗaya bai ishe mu ba.Na uku, ya kamata mu kuma mai da hankali kan takamaiman watsawa na kowane batu mai tsayi, maimakon bayanan inganci.A taƙaice, amfani da hanyar alƙalami mai haske shuɗi shine makoma ta ƙarshe, zaku iya zaɓar don komawa zuwa.

(3) Yi amfani da bayanin kai na kamfani.A wannan gaba, ya kamata mu yi imani da ikon alamar kuma muyi imani cewa yawancin masana'antun ruwan tabarau ba za su yaudari inganci da ingancin samfuran su ba.Ga masu amfani, za mu iya amfani da wannan ra'ayi, alal misali, mu ce wa abokan ciniki: "Wannan alama ce sanannen alamar kasa da kasa (na cikin gida), muna sayarwa na dogon lokaci, sunan mai amfani yana da kyau, za ku iya tabbata; Wannan shi ne rahoton gwajin samfurin da aka bayar da mai mallakar alamar, wanda sashen hukuma na kasa ya bayar, ba za a sami matsala ba. "
Dangane da tambaya ta biyu, amsar ta riga ta bayyana.Dalilin da ya sa alkaluma masu haske na shuɗi da masana'anta daban-daban suka samar suna da sakamako daban-daban wajen gwada ruwan tabarau iri ɗaya shine kowane alƙalami mai haske yana da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan.Alƙalamin haske mai shuɗi kawai tare da 435 ± 20 nm zai iya gwada ingancin ruwan tabarau na hasken shuɗi.

HPS-1

Lokacin aikawa: Nuwamba-16-2022