shafi_game

Sau nawa kuke canza nakutabarau?
Yawancin mutane ba su da ra'ayi game da rayuwar sabis na tabarau.A gaskiya ma, gilashin kuma suna da rai mai rai kamar abinci.
Yaya tsawon lokacin da gilashin biyu ke ɗauka?Har yaushe kuke buƙatar sake gyarawa?

Da farko, tambayi kanka tambaya: Shin za ku iya gani a sarari da kwanciyar hankali?
Gilashin, wanda ainihin aikinsa shine gyara hangen nesa.Ko ana buƙatar maye gurbin gilashin biyu ko a'a, la'akari na farko shine ko za'a iya samun kyakkyawan hangen nesa bayan an saka su.Kyakkyawan gani mai kyau yana buƙatar ba kawai gani a sarari ba, har ma da gani cikin jin daɗi da dawwama.
(1) Da kyar suke gani sosai, idanu suna saurin gajiyawa
(2) Kuna iya gani sosai, amma za ku ji rashin jin daɗi idan kun daɗe da sawa
Muddin waɗannan yanayi biyu sun faru, irin waɗannan tabarau ba su cancanta ba kuma dole ne a maye gurbinsu cikin lokaci.

1

Don haka, sau nawa kuke canza gilashin ku?Ya dogara da yanayi daban-daban.

Yara da matasa: Canja bisa ga canjin digiri

Yara da matasa suna cikin mataki na girma da ci gaba, kuma shine lokacin kololuwar amfani da ido, kuma digiri yana canzawa da sauri.Saboda amfani da idanu na dogon lokaci na kusa, matakin myopia yana da sauƙin zurfafawa.
Shawara: Likitan gani da ido kowane wata shida kafin shekaru 18. Idan tsofaffin gilashin ba za su iya gyara hangen nesa zuwa matakin al'ada na shekaru iri ɗaya ba, kuna buƙatar yin la'akari dagilashin sake gyarawa.

2

Manya:Canza kowane shekara biyu

Matsayin myopia a cikin manya yana da ɗan kwanciyar hankali, amma ba yana nufin ba zai canza ba.Ana ba da shawarar yin gwajin gani na likita kowane shekara 1-2.Bisa ga sakamakon optometry, hade tare da bukatun aiki da rayuwa, likita zai yi hukunci ko ya zama dole don sake daidaita gilashin.Marasa lafiya da ke da babban myopia wanda digiri na myopia ya wuce digiri 600 suma su yi gwajin fundus na yau da kullun don hana faruwar cututtukan fundus.

 

Tsofaffi: Ya kamata a maye gurbin gilashin Presbyopic akai-akai

Domin matakin presbyopia shima zai karu da shekaru.Babu ƙayyadaddun ƙayyadaddun lokaci don maye gurbin gilashin karatu.Lokacin da tsofaffi suka sanya gilashi don karanta jarida kuma suka gaji, kuma idanunsu sun yi zafi da rashin jin dadi, sai su je asibiti don duba ko takardar shaidar gilashin ya dace.

3
4

Waɗanne halaye marasa kyau ne za su shafi rayuwar tabarau?

Mummunan Dabi'a ta 1: Cire da sanya tabarau da hannu ɗaya
Lokacin da kuka ciretabarau, Kullum kuna cire su daga gefe ɗaya.Da shigewar lokaci, za ku ga cewa screws a wancan gefen haikalin sun kwance, sa'an nan kuma haikalin sun lalace, sukurori sun faɗi, kuma tabarau suna faɗuwa.Lalacewar ƙafafu na madubi kuma zai sa gilashin su kasa sawa madaidaiciya, yana shafar tasirin gyarawa.

Mummunan al'ada 2: Goge gilashin kai tsaye da rigar gilashi
Lokacin da muka ji cewa akwai kura ko tabo a kan ruwan tabarau, abin da za a fara yi shi ne a goge shi kai tsaye da rigar gilashi, amma ba mu san cewa hakan zai kara takun-saka tsakanin kura da ruwan tabarau ba, wanda yayi daidai da goge gilashin da goshin karfe.Tabbas, ruwan tabarau yana da sauƙin karce .

Mummunan Dabi'a Na Uku: Wanka, wanka da sanya gilashi
Wasu abokai na son wanke gilashin da su yayin da suke wanka, ko kuma sanya gilashi yayin jika a cikin ruwan zafi.Lokacin da ruwan tabarau ya gamu da tururi mai zafi ko ruwan zafi, fim ɗin fim ɗin yana da sauƙin kwasfa, faɗaɗa da lalacewa.A wannan lokacin, tururin ruwa na iya shiga cikin layin fim cikin sauƙi, wanda kuma zai sa ruwan tabarau ya bace.


Lokacin aikawa: Afrilu-11-2023